Quên mật khẩu
 Đăng ký
  • SPACE| MY POST| FILM ONLINE
  • Tìm

Tác giả: Kdrama
    Thu gọn cột thông tin

[MBC 2013] Golden Rainbow 황금무지개: Jung Il Woo, UEE, Kim Yoo Jung - Vietsub Ep 41 END

[Lấy địa chỉ]
    Đăng lúc 20-11-2013 09:00:33 | Xem tất
    Vài ảnh hậu trường :)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-11-2013 09:02:33 | Xem tất
    Bonus vài tấm của Yoo Jung aka Baek Won dễ thương

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-11-2013 09:04:56 | Xem tất
    Selca nè (Ko biết có ai up chưa?)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-11-2013 09:49:44 | Xem tất
    Tớ thực sự đang rất thích và trông ngóng Cầu vòng hoàng kim, hàng tuần!

Thực ra, có thể thấy chủ đề của phim không quá mới mẻ. Nhưng ngay từ bối cảnh những người giàu kết duyên với các đứa trẻ lớn lên từ cô nhi viện đã hứa hẹn nhiều hận thù, xung đột, trái ngang và cả...tức tối (cho người xem). Tuy nhiên, trong vòng xoáy khác biệt thân phận và vươn lên:

+ Có người tìm mọi cách, chịu đựng mọi thứ, để với tay tới những gì mình muốn, không từ thủ đoạn như  chú Jin Ki

+ Có người sống chui lủi, thấp hèn và để cảm giác thấy mình hèn hạ tồn tại song song với lương tâm chỉ đôi khi bị đánh động như chú Eok Jo

+ Lại cũng có người vẫn giữ tinh thần và trái tim hy sinh như ngày đầu tiên trốn khỏi cô nhi viện, nhận lấy thiệt thòi để bao bọc cho những ai cần mình như chú Han Joo. Nhưng hiền lành quá, ngay thẳng quá, lại không có sức mạnh trong tay (ngoài nắm đấm và trái tim trắc ẩn), chú Han Joo có thể làm được gì đây?

Vì tớ luôn ám ảnh bởi hình ảnh những anh hùng, nên với tớ dù nhìn chú Han Joo lực bất tòng tâm trước những kẻ lắm tiền, tớ vẫn yêu thích hình ảnh của chú. Khi chú quyết định đưa cuộn phim, tớ đã mong tình thế có thể đảo ngược, tớ mong chú cương quyết đợi chờ thêm. Nhưng những con người kia cũng hiểu quá rõ "điểm yếu" của chú. Và "điểm yếu" của những người anh hùng thường giống nhau, vì trái tim ngập tràn yêu thương của họ.

Để rồi khi nhìn chú van xin Jin Ki trong uất ức, vô vọng "Hãy cho anh ra đi Jin Ki, anh phải ra!". Ánh mắt bất lực đó, sự gào thét vô vọng đó làm tớ đau lòng, và tức tối.

Cuối cùng là Cô Young Hee (k biết nhớ đúng tên không nữa :"> ), cô là phụ nữ, vì vậy sự cảm tính, sự chịu đựng của cô về mặt cảm xúc đôi khi vô cùng mãnh liệt và phức tạp. Tớ cảm giác rằng trước khi gặp lũ nhóc nhà chú Han Joo (có cả con gái Ha Bin - Baek Won của cô), cô sống bị thiếu mục đích, thiếu nơi để trao gửi tình thương, ngoài việc trả thù. Ngày đầu gặp lại Baek Won, trong mắt cô Young Hee không có niềm vui, khuôn mặt cô không có nụ cười. Nhưng nhờ những đứa trẻ, nhờ "cảm" được mối dây liên kết với Baek Won, cô đã giải phóng cảm xúc của mình, đã cười, đã dang vòng tay ôm ấp những đứa trẻ và cảm nhận tình thương yêu cô trao đi quý giá với lũ nhóc như thế nào.

Tớ rất thích các diễn viên nhí, nhưng hẹn những bài viết sau nhé. Hy vọng với tình yêu của chú Han Joo và nỗ lực của từng đứa trẻ, "Cầu Vòng" tương lai của bọn nhóc sẽ tươi sáng hơn.

p.s: Cám ơn Subteam rất nhiều.

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +8 Thu lại Lý do
    Qblue + 5 Ủng hộ 1 cái!
    lacminhvien + 3 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-11-2013 14:28:05 | Xem tất

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-11-2013 14:29:21 | Xem tất